HỘI THI RUNG CHUÔNG VÀNG
CHÀO MỪNG NGÀY THÀNH LẬP HỘI LHPN
VÀ NGÀY PHÁP LUẬT VIỆT NAM
Nhằm tạo sân chơi lành mạnh, bổ ích cho Hội viên Phụ nữ thể hiện tài năng, trí tuệ, sự sáng tạo; đồng thời tạo cơ hội giúp chị em giao lưu sinh hoạt, xử lý tình huống và hưởng ứng cuộc vận động “Học tập và làm theo tấm gương đạo đức Hồ Chí Minh”, thiết thực chào mừng kỷ niệm 88 ngày thành lập Hội LHPN 20/10/1930 – 20/10/2018
Sáng ngày 17/10/2018 Hội LHPN phối hợp Tư pháp xã tổ chức Hội thi Rung chuông vàng với chủ đề “ Tìm hiểu lịch sử Hội và Ngày pháp luật Việt Nam”
Về tham dự Hội thi có sự tham dự của đ/c Huỳnh Thị Trúc/Đại diện Hội LHPN huyện, lãnh đạo Đảng ủy, HĐND, UBND, UBMT xã và hơn 70 hội viên tham gia Hội thi.
Các thí sinh đại diện cho 5 chi Hội trực thuộc đã tham gia Rung chuông vàng Với tinh thần nhiệt tình, vui vẻ, tạo khí thế sôi nổi
![]()
Hội viên phụ nữ tham gia Hội thi “Ruông chuông vàng”
Hoạt động bổ ích này đã tạo mối gắn kết, gần gũi giữa các chị em các Chi hội, đồng thời nhằm tạo sự chuyển biến mạnh mẽ trong tư duy, hiểu biết thêm về pháp luật Việt Nam. Góp phần làm cho phong trào địa phương ngày càng phong phú và phát triển.
Kết quả Hội thi:
Giải nhất: Chị Nguyễn Thị Tùng Chi hội thôn 5
Giải nhì: Chị Nguyễn Thị Mai Chi hội thôn 5
Giải ba: Chị Đoàn Thị Viễn Chi hội thôn 2
Nguồn tin: Văn phòng UBND xã